வயிற்று வலியால்துடித்த பெண்ணின் வயிற்றுக்குள் 22 கிலோ கட்டி—

அர்ஜென்டினா, இங்கிலாந்தில் உள்ள லோமாஸ்டி ஷமோரா என்ற நகரை சேர்ந்த 54 வயது பெண் கடந்த 18 மாதங்களாக வயிற்று வலியால் அவதிப்பட்டு வந்தார். அவரது வயிறு நாளுக்கு நாள் பெரிதாகி கொண்டே இருந்தது. எனவே, அவர் அர்ஜென்டினாவில் உள்ள பியூனோஸ் எர்ஸ் என்ற இடத்தில் உள்ள ஆஸ்பத்திரியில் 
அவர் அனுமதிக்கப்பட்டார்.
அவருக்கு ஸ்கேன் செய்து பார்த்ததில் அவரது வயிற்றில் ஒரு கட்டி வளர்ந்திருப்பது தெரிய வந்தது. உடனே அவருக்கு டாக்டர்கள் ஆபரேசன் செய்தனர். சுமார் 4 மணி நேரம் நடந்த ஆபரேசன் முடிவில் அப்பெண்ணின் வயிற்றில் இருந்து 22 கிலோ எடையுள்ள நோய்க்கட்டி அகற்றப்பட்டது.
இது உலகிலேயே மனித உடலில் இருந்து அகற்றப்பட்ட மிகப்பெரிய கட்டி என டாக்டர்கள் தெரிவித்தனர். மனித உடலில் இருந்து இதுவரை அதிக பட்சமாக 4.3 கிலோ எடையுள்ள நோய் கட்டிதான் அகற்றப்பட்டுள்ளது. இது கற்பனை செய்து பார்க்க முடியாத அளவு மிகப்பெரியது என 34 வருட அனுபவம் வாய்ந்த டாக்டர் ஆஸ்கார் லோபெஷ் தெரிவித்துள்ளார்

Leave a Reply